Thai Police Shooting Club
พฤหัสบดี 17 เมษายน 2014, 16:33:45 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ขอแสดงความยินดีกับครูอู๊ด ได้รับการแต่งตั้งเป็น   Provision IROA ครับ  

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Glock 17 Gen 4 มาดูกันว่ามีอะไรใหม่ครับ  (อ่าน 8270 ครั้ง)
pat_c
Full Member

« เมื่อ: อังคาร 21 กันยายน 2010, 22:05:31 »

พอดีสัปดาห์ที่แล้วได้แวะไปหลังวังมาครับไปๆมาๆได้ตัวนี้กลับมาแบบงงๆอีกแล้ว

ตอนแรกเล็ง Glock 17 Gen 3 ไว้ แต่เห็นมี Gen4 หลุดจองอยู่ตัวนึง ก็เลยลองดูเอาก็เอา Gen4

มาพร้อมอุปกรณ์มาตรฐานครับ ปืน แม็กกาซีน 17นัด3ตัว ที่ล๊อคปืน ตัวช่วยโหลดแม็ก แล้วก็ตัวเสริมขนาดด้ามพร้อมสลักล๊อค

Gen4 แท้ๆเน้อ เขียนไว้บนสไลด์เลย

ด้ามลายกันลื่นแบบใหม่แต่ก็ไม่สากเท่ากับ RTF ครับถึงจะดูคล้ายๆกัน แต่ก็กันลื่นได้ดีกว่าด้าม Gen3

อีกข้าง

ด้ามข้างขวาไม่มีตราโลโก้ Glock แต่บอกว่ากำลังจดสิทธิบัตรอยู่

ตัวสำคัญครับไกด์ร๊อดแบบ 2ชั้นออกแบบเอาไว้รองรับแรงรีคอยล์ให้ได้ดีขึ้น

สไลด์แทบไม่ต่างจาก Gen3

ลำกล้องจะไม่เหมือน Gen3 นักเพราะต้องทำไว้รองรับไกด์ร๊อดที่มีฐานใหญ่ขึ้น แล้วตัวเคลือบผิวลำกล้องเมื่อเทียบกับ Gen3 แล้วจะมีสีแตกต่างกันคือ Gen4 จะออกสีเทาๆ
ขณะที่ Gen3 จะเป็นสีดำ เมื่อลองยิงกระสุนไป เกือบๆ100นัดแล้วลำกล้องยังไม่มีรอยใดๆปรากฏขึ้นมา ก็ต้องดูต่อไปว่าจะกันรอยได้ดีกว่า Gen3 หรือเปล่า

ปุ่มปลดแม็กกว้างขึ้นกว่าเดิมแต่ก็ยังราบเสมอด้ามอยู่นะครับ

แม็กกาซีนเหมือน Glock 17 Gen3 เด๊ะๆ แต่จะมีเขี้ยวล๊อคตัวปลดแม็ก 2ข้าง
เพราะปุ่มปลดแม็ก Gen4 สลับย้ายข้างได้ใครถนัดมือซ้ายก็ดีใจด้วยครับปลดแม็กได้ง่ายขึ้น

เอาไปลองยิงมาแล้วสัปดาห์ที่แล้วประมาน 100นัด ไม่พบว่ามีติดขัด แต่จะมีอาการสลัดปลอกกระสุนออกไปไม่ไกลมาก ซึ่งน่าจะเกิดจากไกด์ร๊อด 2ชั้นที่แข็งมากขึ้น
เวลาขึ้นลำจะรู้สึกได้เลยว่าดึงสไลด์หนักขึ้นกว่ารุ่นก่อนๆ แต่เวลายิงผมยังไม่เห็นความแตกต่างว่ามันรีคอยล์น้อยลงไปขนาดไหน
ยังไม่เท่ากับระบบรีคอยล์มาสเตอร์ของ STI ที่ยิงแล้วรู้สึกว่านุ่มมือจริงๆ
แต่เท่าที่อ่านเจอในเวบเมืองนอกก็พอจะมีรายงานว่า Glock ได้ทำการเปลี่ยนรีคอยล์สปริงใหม่ให้เบาลงไปแล้วในล๊อตหลังๆ
ซึ่งผมเอาซีเรียลนัมเบอร์ไปหาดูก็พบว่า ปืนกระบอกนี้เป็นล๊อตสุดท้ายก่อนที่จะมีการเปลี่ยนเป็นรีคอยล์สปริงเบอร์ใหม่
แต่ก็ไม่เป็นไรเพราะยิงได้ไม่มีติดขัดครับ  Grin Grin
CHAI_G19
TPSC Member
Sr. Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: พุธ 22 กันยายน 2010, 07:34:09 »

ขอบคุณมากมายครับที่เอามาแบ่งชมกัน ผมก็คนหนึ่งแหละที่เป็นแฟนพันธ์แท้กล็อก
sunman
Global Moderator
Hero Member
*

อยากได้กล๊อกสิบเจ็ดอาร์ทีเอฟ ติดศูนย์วอเรนเซวิกนี่

« ตอบ #2 เมื่อ: พุธ 22 กันยายน 2010, 07:51:10 »

ขอบคุณครับที่นำมาแบ่งปัน
 Smiley
ไกด์ร๊อดใส่เจนสามได้เปล่าครับ Cheesy
TKT ...ผมรักในหลวงมาก...
Hero Member

practice practice & practice

« ตอบ #3 เมื่อ: พุธ 22 กันยายน 2010, 08:05:49 »

9 ตค. เอามาด้วยนะครับ จะได้จับตัวเป็นๆหน่อย Grin

อาชีพแพทย์นั้นมีเกียรติ แพทย์ที่ดีจะไม่ร่ำรวย แต่ไม่อดตาย ถ้าใครอยากร่ำรวย ก็ควรประกอบอาชีพอื่น
            พระราชดำรัสของสมเด็จพระบรมราชชนก
Prospecies
TPSC Member
Hero Member
*

« ตอบ #4 เมื่อ: พุธ 22 กันยายน 2010, 08:57:27 »

ขอบคุณมากมายครับที่เอามาแบ่งชมกัน ผมก็คนหนึ่งแหละที่เป็นแฟนพันธ์แท้กล็อก

คนขี้จุ๊....บอกว่าจะเปลี่ยนไปยิง M&P9
CHAI_G19
TPSC Member
Sr. Member
*

« ตอบ #5 เมื่อ: พุธ 22 กันยายน 2010, 09:30:35 »

คนขี้จุ๊....บอกว่าจะเปลี่ยนไปยิง M&P9

ไม่เปลี่ยนก็ได้ แบบว่าผมเป็นคนรักเดียวใจเดียวครับพี่  Grin Grin Grin เราจะได้เป็นทีมกล็อก สยป.ตร งัยดีปะ Kiss
Prospecies
TPSC Member
Hero Member
*

« ตอบ #6 เมื่อ: พุธ 22 กันยายน 2010, 09:45:23 »

ไม่เปลี่ยนก็ได้ แบบว่าผมเป็นคนรักเดียวใจเดียวครับพี่  Grin Grin Grin เราจะได้เป็นทีมกล็อก สยป.ตร งัยดีปะ Kiss

ไม่ดี เพราะผมก็กำลังจะเปลี่ยนเอา Shadow มายิง.....กร๊ากกกก...ล้อเล่นนะผู้การ
pat_c
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: พุธ 22 กันยายน 2010, 10:21:04 »

แหะๆพี่แฟนตัวจริง Glock 19 เลยครับ
 Smiley
ไกด์ร๊อดใส่เจนสามได้เปล่าครับ Cheesy
ใส่ไม่ได้ครับ ลองเทียบแล้วเพราะ Gen4 ไกด์ร๊อดมีฐานโตกว่า Gen 3 ตรงบ่ารับไกด์ร๊อดตรงสไลด์จะใหญ่กว่าครับเลยใส่กันไม่ได้นอกจากจะทำอะแด๊ปเตอร์กลึงขึ้นมาอาจจะใส่ได้ครับ
9 ตค. เอามาด้วยนะครับ จะได้จับตัวเป็นๆหน่อย Grin
ได้เลยครับพี่
CHAI_G19
TPSC Member
Sr. Member
*

« ตอบ #8 เมื่อ: พุธ 22 กันยายน 2010, 10:22:12 »

ผมรักไม่มัว แต่ทั้วถึง กร๊ากๆๆๆๆๆ
pat_c
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: พุธ 22 กันยายน 2010, 10:24:23 »

ผมรักไม่มัว แต่ทั้วถึง กร๊ากๆๆๆๆๆ
อันนี้ไม่ได้หมายถึงปืนใช่มั้ยครับพี่  Grin Grin
เก่ง สยป.ตร.
สยป.ตร. รุ่น 007
TPSC Member
Full Member
*

« ตอบ #10 เมื่อ: พุธ 22 กันยายน 2010, 11:12:51 »

เยี่ยมครับ ยินดีด้วยนะครับ

ความสุขอยู่ที่การพอเพียง ไม่ใช่แสวงหา...
sunman
Global Moderator
Hero Member
*

อยากได้กล๊อกสิบเจ็ดอาร์ทีเอฟ ติดศูนย์วอเรนเซวิกนี่

« ตอบ #11 เมื่อ: ศุกร์ 24 กันยายน 2010, 15:38:22 »

Smiley
ใส่ไม่ได้ครับ ลองเทียบแล้วเพราะ Gen4 ไกด์ร๊อดมีฐานโตกว่า Gen 3 ตรงบ่ารับไกด์ร๊อดตรงสไลด์จะใหญ่กว่าครับเลยใส่กันไม่ได้นอกจากจะทำอะแด๊ปเตอร์กลึงขึ้นมาอาจจะใส่ได้ครับ
ขอบคุณครับ
อด Sad
rock12
TPSC Member
Hero Member
*

T.P.S.C- 6

« ตอบ #12 เมื่อ: ศุกร์ 24 กันยายน 2010, 21:04:36 »

เห็นแล้วน้ำลายไหล Tongue Tongue
arwut
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: พุธ 08 มิถุนายน 2011, 21:02:12 »

งามแต้ๆ ราคาเท่าไรคับ จะได้เก็บตังซื้อ
หน้า: [1]
  พิมพ์